Đặt banner 324 x 100

Thiết bị mạng Module SFP Cisco là gì? Tìm hiểu và chọn nơi mua thiết bị mạng Module Cisco SFP giá rẻ.


Thiết bị Module SFP Cisco là 1 trong những loại mô đun thế hệ mới được mọi người ưa chuộng trên thị trường ngày nay. Nó được đánh giá cao về công dụng, tính năng mang lại cho con người. Vậy thiết bị mạng module SFP Cisco là gì ? Chúng mang tới những chức năng gì đặc biệt ? Ciscochinhhang.com sẽ giúp mọi người giải đáp được ngay sau đây.

Trang web : Ciscochinhhang.com.

Module SFP là gì ?

Mô đun SFP là thiết bị được Cisco sản xuất đáp ứng yêu cầu người dùng. Chúng thường được gắn liền với khá nhiều tên gọi khác nhau, trong đó nổi bật nhất cần kể đến SFP quang. Nó được ứng dụng trong lĩnh vực mạng, thường được dùng cho các thiết bị như converter, switch, SDH có cổng khe và DSLAM…

Xem thêm : WS-C2960C-12PC-L

Kết quả hình ảnh cho Module SFP

SFP thực chất là cái tên được kết hợp từ Small form factor. Nghĩa là thiết bị thu phát nhỏ gọn thường được dùng trong lĩnh vực viễn thông hoặc truyền thông. Vì vậy một đầu của nó được gắn vào thiết bị mạng kể trên, đầu còn lại thường được kết nối với cáp quang hoặc đồng. Thiết bị này thường được ví như một giao thức chuẩn ngày càng trở nên phổ biến ở trên thị trường do những nhà sản xuất viễn thông hay thiết bị mạng đưa ra.

Thiết bị Module SFP Cisco có gì nổi bật?

Thiết bị Module SFP Cisco mang tới mình những điểm đặc biệt khác biệt với những thiết bị mạng khác. Chúng được thiết kế khá nhiều loại khác nhau. Cụ thể như sau:

Đối với tốc độ chúng được phân thành 2 loại 1.25G và 155M. Đối với số sợi quang nó được chia làm 2 loại 1 sợi và 2 sợi quang. Với loại cáp quang nó thường được chia làm hai loại đơn mốt và đa mốt Ví Dụ như: Module SFP Cisco GLC-LH-SMD dùng cho cáp quang Singlemode, Module Cisco GLC-SX-MMD sử dụng cho cáp quang Multimode. Với SDH được xếp vào ba loại STM -1, STM -4, STM – 16. Khi chọn sử dụng module SFP Cisco chúng có thể mở rộng khả năng cung cấp nguồn và truyền thông tin khá xa lên đến 150m.

Xem thêm : Thiết bị mạng Cisco chính hãng