Đặt banner 324 x 100

Thiết bị lưu mẫu tự động là gì?


Trích dẫn theo Chương IV, Điều 51, Khoản 3 của Thông tư 24/2017/TT-BTNMT có quy định như sau:

Thiết bị lấy và lưu mẫu tự động phải có các tính năng sau:

a) Tự động lấy mẫu (định kỳ, đột xuất hoặc theo thời gian) và lưu mẫu trong tủ bảo quản ở nhiệt độ 4 ± 20°C;

b) Có khả năng nhận tín hiệu điều khiển từ các cơ quan nhà nước có thẩm quyền phục vụ việc tự động lấy mẫu từ xa.

Trên thị trường hiện nay đang có những Thiết Bị Lấy và Lưu Mẫu theo kiểu 12 chai mẫu hoặc 24 chai mẫu, và cũng tùy vào Quy định của từng Sở địa phương mà chúng ta cần trang bị một loại tủ phù hợp cho yêu cầu này.

Và tất nhiên, tủ này phải đáp ứng các yêu cầu về lấy mẫu tự động cũng như điều khiển từ xa theo Quy định từ Thông tư 24/2017/TT-BTNMT.

Phượng Hải hy vọng những thông tin này có thể giải đáp được phần nào thắc mắc của Quý doanh nghiệp đang gặp phải trong vấn đề môi trường của Doanh nghiệp mình.

Nếu Quý doanh nghiệp có bất kì câu hỏi hay thắc mắc gì về Quan trắc Môi trường Tự động, hãy liên lạc với chúng tôi theo:

Hotline: 0911774554

Email: sales07@phuonghai.com

Thông tin liên hệ


: TRUONGNGUYEN7533
: Nguyễn Văn Trường
: 0911774554
:
: